é M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

" TANZANWNIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MAENEO YA
KASKAZINI MWA MKOA WA MOROGORO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Morogoro na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(b)

Mvua (mm)
[ ]216-221
[ 222 - 226
I 227 - 231

Kielelezo

[ Chini ya wastani hadi wastani
] Utabiri utatolewa Oktoba, 2024

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Morogoro. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Morogoro. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i). Kwa ujumla moua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya kaskazini mwa mkoa wa Morogoro.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Kaskazini mwa Mkoa wa
Morogoro. Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua

usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MOROGORO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Morogoro.

Mkoa wa Morogoro

Wilaya ya Morogoro

A

.

o

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Morogoro.

Don

().

(ii

doo muhimu

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Morogoro.

). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

(iv).

2024.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Morogoro
Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Morogoro ni kati ya milimita 220
hadi 230.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(2
(ii).

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Wakulima

zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

wanashauriwa  kutumia mbinu  bora

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KILOSA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilosa.

Mkoa wa Morogoro

Wilaya ya Kilosa

A

.

Kielelezo
= Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kilosa, Morogoro.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilosa.

Mvoua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kilosa
Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kilosa ni kati ya milimita 210
hadi 230.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
Wakulima
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA GAIRO

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Gairo.

Mkoa wa Morogoro

SN

Wilaya ya Gairo

A

25

Kielelezo
@ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Gairo, Morogoro.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Gairo.

Mvoua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Gairo
Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Gairo ni kati ya milimita 210 hadi
220.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima  wanashauriwa  kutumia mbinu bora

zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MVOMERO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mvomero.

Mkoa wa Morogoro

\ Wilaya ya Mvomero

5

Kielelezo
23 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Mvomero, Morogoro.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Movomero.

Mvoua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mvomero
Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mvomero ni kati ya milimita 210
hadi 230.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa  kutumia mbinu  bora

zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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